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DIBAJI 

 

Kanisa la Pentecostal Assemblies of God (Tanzania)ni 

Kanisa la Kipentekoste lenye msingi na imani katika 

Neno la Mungu. Kanisa hili linaundwa na ujumla wa 

makanisa ya mahali pamoja. Lilianzishwa chini ya 

wamisionari waliotoka Kanada wakiwa chini ya Shirika la 

kimisionari liitwalo Pentecostal Assemblies of Canada.Wa

misionari hao walianza kueneza Injili Tanganyika katika 

mazingira magumu tangu miaka ya 1912. Katika miaka 

hiyo wengine walifariki kwa magonjwa na kuzikwa hapa 

nchini bila juhudi zao kubwa kuonekana kama zinazaa 

matunda wakati huo. Baada ya wamisionari wa kwanza 

kufariki waliofuata walikuja wamejipanga zaidi na kuanzis

ha shule ya Biblia kule Nyang’ori Kenya kwenye miaka ya 

1950 ambako wahubiri wa mwanzo wa Tanganyika 

walipewa mafunzo. Baada ya watumishi hao kurudi  

Tanganyika Kanisa hili lilianza katika mkoa wa Mara na 

kuanzisha shule ya Biblia pale Nyasirori Butiama. Wakati 

huo lengo kuu lilikuwa kuhubiri Injili na kuanzisha 

makanisa. Kwa kuwa Kanisa lilizidi kuongezeka na 

mambo ya utawala kuwa muhimu ilibidi Kanisa hili 

liandikishwe rasmi na liwe na uongozi wake, Kanisa 

liliandikishwa tarehe 14 Aprili mwaka 1967 na kupata 

“Certificate of Incorparation” baada ya kuwa na makanisa 
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katika mikoa ya Kanda ya Ziwa. Kwa kuwa Katiba ya 

mwanzo, iliyotumika kuliandikisha Kanisa hili, haikukidhi 

tena kiwango cha ukuaji wa Kanisa na matakwa ya 

kisheria, ilifanyiwa marekebisho tena mwaka wa 1985 na 

kutumika kuliandikisha Kanisa chini ya Msajili wa vyama 

tarehe 23 Octoba 1987, Hati ya Usajili NA. SO. 6510. 

Kwa hiyo Katiba hii ya mwaka 2017 ni marekebisho ya 

Katiba ya Muda ya PAG (T) ya mwaka 1985 ambayo 

imezingatia mabadiliko yaliyotokea katika PAG (T) kwa 

kipindi chote kilichopita. Kanisa hili limeweza kuenea toka 

Kanda ya Ziwa mpaka sehemu yingine zaTanzania.Maba

diliko haya yalilazimu hata makao makuu ya Kanisa la 

PAG (T) kuhama kutoka Mwanza kwenda Dodoma. Kwa 

kuwa mchakato mzima wa kupata Katiba hii umeshirikish

a wadau wengi  toka ngazi za chini hadi juu, hivyo Katiba 

hii inatazamiwa kulisaidia Kanisa kueneza injili katika 

mazingira yenye amani, utulivu, na mshikamano wa 

washirika wa Kanisa la PAG (T) na wadau wake. 
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SURA YA 1:   UTAMBULISHO WA KANISA NA  

                       USHIRIKA 

IBARA YA 1:   JINA LA KANISA 

Kanisa hili litaitwa Pentecostal Assemblies            

of God (Tanzania).Kwa kifupi PAG (T). 

 

IBARA YA 2:   NEMBO YA KANISA LA PAG (T) 

    Nembo ya Kanisa la PAG (T) itakuwa na                

            mambo yafuatayo: 

A. Ramani ya Dunia ni kuelezea kuwa tunatimiza 

Agizo Kuu la Bwana Wetu Yesu Kristo        

(Mat. 28:19-20). 

B. Alama ya Msalaba inaonesha kuwa tunaikubali 

kazi ya Yesu pale Msalabani (1 Kor. 1:18). 

C. Biblia inaonesha Neno la Mungu (2 Tim. 3:16). 

D. Alama ya Njiwa/Hua inaonesha kuwa tunaami- 

ni Ubatizo wa Roho Mtakatifu na kazi zake  

kwa Kanisa na ulimwengu (Mat. 3:16). 

 

IBARA YA 3:   ENEO LA KAZI NA MAKAO MAKUU YA  

                         KANISA 

A. Kanisa la Pentecostal Assemblies of God 

(Tanzania) litafanya kazi katika eneo lote la 
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Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na nje ya 

nchi. 

B. Makao makuu yake yatakuwa Dodoma. 

IBARA YA 4:   DIRA NA DHAMIRA YA KANISA LA         

                          PAG (T) 

A. Dira ya Kanisa la PAG (T) ni kuwa Kanisa 

linalombadilisha kila mtu kwa Injili ya Kristo 

kiroho, kimwili na katika nafsi yake. 

B. Dhamira ya PAG (T) ni kumwabudu Mungu 

katika roho na kweli na kuihubiri Injili katika 

nguvu za Roho Mtakatifu kwa kila mtu na kila 

mahali, kuanzisha na kuimarisha makanisa ya 

mahali yatakayokuwa chumvi na chachu ya 

mabadiliko kuleta ufalme wa Mungu kwa watu 

wake na viumbe vyote. 

 

IBARA YA 5:   SHABAHA ZA KANISA LA PAG (T) 

A. Kuhubiri Injili kwa kila kiumbe na kufundisha 

Neno la Mungu ili kuwafanya walioamini kuwa 

wanafunzi wa Yesu. 

B. Kuanzisha na kuimarisha makanisa mijini, 

vijijini na kila mahali wanakoishi watu;makanisa 

yanayomtii Kristo na kuieneza Injili yake; na 
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makanisa yenye uwezo wa kujieneza, 

kujitegemea na kuihudumia jamii mahali yaliko. 

C. Kuweka tayari mafundisho mema ya kikristo 

kwa washirika wote kwa njia ya vitabu, 

mafundisho ya shule za Biblia, mikutano ya 

Injili na semina,mafundisho kwenye radio, 

runinga ya takayowaimarisha washirika kiroho, 

kiakili, na kimwili. 

D. Kuanzisha taasisi za elimu ili kutimiza malengo 

na dira ya Kanisa. 

E. Kuendesha miradi na huduma za jamii. 

 

IBARA YA 6:   TAMKO LA IMANI YA KANISA LA        

                           PAG (T). 

TUNAAMINI: 

A. Kwamba kuna Mungu mmoja mwenye enzi ya 

milele katika Utatu: Mungu Baba,Mungu 

Mwana,na Mungu Roho Mtakatifu.           

(Kumb. 6:4; Mk. 12:29; Mt 28:19; 2 Kor. 13:14). 

B. Katika uumbaji mkamilifu wa Mungu kwa 

binadamu, mume na mke, kwa mfano wake, na 

viumbe vyote, na kwamba kulikuwa na anguko 

la malaika na mwanadamu ambalo matokeo 

yake yameleta maumivu na uharibifu na kifo 
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cha kiroho na cha kimwili.               

(Mwa.1:1,26-27,31;3:1-19; Rum.3:23). 

C. Biblia imevuviwa na Mungu,ni Neno la Mungu 

lenye mamlaka na lisilokuwa na makosa nayo 

ndiyo msingi wa imani yetu na mwenendo wa 

kikristo (2 Tim 3:15-17;2 Pet.1:21). 

D. Katika Uungu wa Bwana wetu Yesu 

Kristo,katika kuzaliwa kwake na bikira huyo ni 

Mariamu,katika maisha yake yasiyo na 

dhambi,katika miujiza yake,katika kifo chake 

badala ya wenye dhambi ambacho kilifanyika 

upatanisho kati ya mwanadamu na Mungu, na 

katika ufufuo wake katika mwili na kupaa 

kwake mbinguni na kukaa mkono wa kuume 

wa Mungu Baba,na katika kurudi kwake mara 

ya pili hapa duniani katika nguvu na utukufu ili 

kuyatawala Mataifa. (Mt.1:18-23;16:15-

16;Mk.16:19;Mdo.1:9-11;2 Kor.5:17;Kol.1:15). 

E. Kwamba njia pekee ya wokovu wa binadamu 

kutoka dhambini ni kutubu na kuacha dhambi 

na kumwamini Bwana Yesu Kristo kuwa Bwana 

na Mwokozi wa maisha yake na kwa kuzaliwa 

mara ya pili kwa Roho Mtakatifu.(Yoh.1:11-

13;3:5-8;Mdo.2:38;Rum.10:9;1Yoh.1:9) 
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F. Katika kuponywa kwa mwili wa binadamu 

ambako kumepatikana kwa njia ya kifo cha 

Yesu Kristo pale msalabani,na uponyaji huo 

hupokelewa kwa ombi la imani.           

(Isa.53:1-5;Mk.16:16-18). 

G. Katika ubatizo wa Roho Mtakatifu pamoja na 

ushuhuda wa kunena kwa lugha kunakofua -

tana na Tunda la Roho, kunakopokelewa kwa 

imani ikiambatana na masharti ya Biblia ya 

kupokea ubatizo huo. (Yoh.7:37;14:16-

17;16:12-15;Mdo.1:8;2:1-4;10:44-47;19:2-6). 

H. Kanisa ni watu walioitwa na Mungu kwa njia ya 

imani katika Yesu Kristo kutoka ulimwenguni 

na kuwekwa wakfu kwa ajili yake, kwa kuzaliwa 

mara ya pili na kuunganishwa katika mwili wa 

Kristo, ambaye ni kichwa cha Kanisa. Kazi ya 

Kanisa ni kumpenda na kumtukuza Mungu na 

kuhubiri Injili kwa kila kiumbe na kuishi katika 

tumaini la ufufuo wa wafu.(Mt.5:13-

14;Yoh.15:1,2;Mdo.1:8;Efe.1:7,22;4:11-

16;5:23;2 Kor. 6:6-18). 
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IBARA YA 7:   TUNU ZA KANISA 

Tunathamini uhai na utu wa binadamu;tunatha

mini na kuheshimu ibada;tunathamini uadilifu  

katika kila tufanyalo;tunathamini uaminifu kwa 

Biblia kama Neno la Mungu,tunathamini Kanisa

;tunathamini ndoa na familia,tunathamini  

maishayenye ushuhuda mwema na utakatifu; 

tunathamini kuhubiri Injili iliyojaa nguvu za  

Roho Mtakatifu; tunathamini ubora katika kila  

tufanyalo;tunathamini haki;tunathamini amani, 

tunathamini  

umoja na mshikamano;tunathamini upendo na 

utulivu. 

 

IBARA YA 8:   MAAGIZO MAKUU 

                Maagizo yafuatayo yamekubalika kufuatwa na   

                washirika wa Kanisa la Pentecostal Assemblies  

                of God (Tanzania). 

A. Kila Mshirika wa Kanisa la Pentecostal 

Assemblies of God (Tanzania) awe amezaliwa 

mara ya pili na kubatizwa katika maji mengi. 

(Mt. 28:19, Rum. 6:4). 



7 

  

B. Kila Mshirika wa Kanisa la PAG (T) atashiriki 

Meza ya Bwana (Ushirika Mtakatifu) ambayo ni 

Mkate na Divai,kinywaji  kisichokuwa na kilevi 

ili kulinda ushirika wake na Mungu na 

Washirika wengine na kuendelea kutangaza 

kifo cha Bwana wetu Yesu Kristo msalabani, 

Ufufuo wake na Tumaini la Kurudi kwake. 

(Mk.14:22-24,1Kor. 11:26). 

 

IBARA YA 9:   USHIRIKA 

Kanisa la Pentecostal Assemblies of God 

(Tanzania) litakuwa na waumini wa aina mbili. 

A. Mfuasi: 

Mfuasi ni mtu aliyejiunga na Kanisa la  

Pentecostal Assemblies of God (Tanzania) 

lakini hajatimiza sifa za Ushirika. 

B. Mshirika: 

Mshirika ni Mfuasi aliyetimiza sifa za Ushirika 

wa Kanisa la Pentecostal Assemblies of God 

(Tanzania) na kupokelewa rasmi kwa kupewa 

mkono wa Ushirika. 

C. Sifa za Mshirika: 

1. Amempokea Yesu kuwa Bwana na Mwokozi 

wa maisha yake. 
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2. Ikiwa ameoa au kuolewa, lazima awe na 

ndoa iliyo halali au amebariki ndoa yake 

kama Ibara ya 42 inavyofafanua. 

3. Awe amejifunza Kanuni ya Imani na Ushirika 

na kukubali kutimiza mafundisho yote. 

4. Awe amebatizwa katika maji mengi na 

kuenenda katika Roho Mtakatifu. 

D. Haki za Mshirika: 

1. Kupokelewa rasmi katika Kanisa. 

2. Kupokea huduma ya Neno la Mungu toka 

kwa Mchungaji. 

3. Kutembelewa na Mchungaji. 

4. Kushiriki katika shughuli za Kanisa. 

5. Kupokea Meza ya Bwana. 

6. Kustahili kuchagua au kuchaguliwa kuwa 

kiongozi. 

7. Kupokea cheti cha Ubatizo. 

8. Anaweza kupangiwa kuhubiri au kufundisha 

akiwa ana uwezo. 

9. Anapohama au anaposafiri anatakiwa apewe 

baruaya utambulisho kwenda kwenye  

Kanisa  anakohamia. 
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E. Wajibu wa Mshirika: 

1. Kuishi maisha matakatifu. 

2. Kuleta wengine kwa Yesu Kristo. 

3. Kuheshimu na kustahi Mchungaji na 

viongozi wengine wa Kanisa. 

4. Kuhudhuria kwa uaminifu ibada za Kanisa. 

5. Kutoa sadaka na fungu la kumi kanisani kwa 

uaminifu. 

6. Kuchangia maendeleo ya Kanisa. 

7. Kutenga Jumapili kwa ajili ya kumwabudu 

Mungu. 

8. Kufanya ibada ya familia kila siku kama 

inavyowezekana. 

9. Kupiga kura katika mikutano ya Kanisa 

ambayo yeye ni mjumbe. 

F. Ukomo wa Ushirika: 

1. Kuacha imani ya PAG (T). 

2. Asipotimiza masharti ya Kanuni ya Imani ya 

Kanisa la PAG (T). 

3. Anapolihama Kanisa la PAG (T). 

4. Asipohudhuria ibada za kanisani bila taarifa 

kwa kipindi kinachozidi miezi sita. 

5. Mshirika au kiongozi yeyote anapoacha 

ushirika au ushirika wake unapokoma, 
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haruhusiwi kuchukua mali yoyote ya        

PAG (T). 

G. Mshirika anayehamia toka makanisa            

mengine: 

                    Anaweza kupokelewa kuwa Mshirika wa   

                    PAG (T) kwa utaratibu ufuatao: 

1. Kama akija na barua toka kwa Mchungaji 

alikotoka; akiwa kiongozi apate barua ya 

kiongozi aliye juu yake. 

2. Akubaliane na Kanuni ya Imani ya Kanisa la 

PAG (T). 

3. Endapo itashindikana kuja na barua,  

Mchungaji wa Kanisa atampokea kama 

Mfuasi mpaka atakapotimiza sifa ya 

Mshirika. 

H. Marudio: 

Iwapo mshirika atapatikana na kosa, aweza 

kuwekwa chini ya marudio kufuatana na 

Kanuni ya Imani ya Ushirika ya PAG (T). 
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SURA YA 2:   USIMAMIZI WA MALI ZA KANISA 

IBARA YA 10:   WADHAMINI WA KANISA 

      A.  Idadi ya Wadhamini: 

Kutakuwa na Baraza la wadhamini la PAG (T) 

           ambalo litaitwa "THE REGISTERED TRUSTEES   

           OF THE PENTECOSTAL ASSEMBLIES OF      

           GOD (TANZANIA)"lenye wajumbe wasiopungua 7     

            au wasiozidi 9 ambao watasajiliwa kwa mujibu wa   

            Sheria za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. 

       B. Kuundwa kwa Baraza la Wadhamini: 

1. Halmashauri Kuu ya Pentecostal Assemblies 

of God (Tanzania) itateua wajumbe 

watakaounda Baraza la Wadhamini, na uteuzi 

huo utathibitishwa na Mkutano Mkuu. 

2. Endapo upungufu wa idadi ya wajumbe 

utajitokeza kabla ya  kipindi cha Baraza 

kuisha,Halmashauri Kuu inaweza kuteua jina 

au majina mengine ya wajumbe kujaza pengo 

hilo na uteuzi huo utatangazwa kwenye 

Muhtasari wa Halmashauri Kuu. 

3. Askofu Mkuu na Katibu Mkuu watakuwa ni 

wajumbe wa Baraza la Wadhamini isipokuwa 

hawatashika nafasi ya Mwenyekiti na Katibu.  

Mwenyekiti atateuliwa na Halmashauri Kuu na 
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Katibu wa Baraza la Wadhamini atateuliwa 

kutokana na wajumbe wa Baraza katika 

Mkutano wa kwanza chini ya usimamizi wa 

Askofu Mkuu. 

4. Baraza litaundwa kwa kuzingatia jiografia ili 

kurahisisha utendaji. 

 

C.  Wajibu na mamlaka ya Wadhamini: 

       Wadhamini watakuwa na mamlaka kamili ya   

       udhamini bila kuathiri masharti ya dhamana   

       waliyokabidhiwa. 

1. Watasimamia umilikaji wa mali zote za   

PAG (T) zinazohamishika na zisizohamishika 

kwa uangalifu na uaminifu kwa niaba ya 

Kanisa la Pentecostal Assemblies of God 

(Tanzania). 

2. Watatoa ushauri kwa mipango ya mikopo 

yenye tija, upangishaji majengo au viwanja, 

uhamishaji wa mali, na matumizi mengine ya 

ardhi ili kuleta ufanisi katika kuiendeleza  

PAG (T). 

3. Watahakiki na kuhifadhi  nyaraka halisi za 

mali ya Kanisa la PAG (T). 
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4. Watatunza na kuthibiti matumizi ya Muhuri 

wa Baraza la Wadhamini. 

   5. Ofisi ya Baraza la wadhamini itakuwa katika   

        ofisi za makao makuu ya Kanisa la PAG (T). 

  D. Kipindi cha Udhamini: 

1. Muda wa udhamini utakuwa kipindi cha 

miaka mitano na aweza kuchaguliwa tena. 

2. Kila baada ya miaka mitano Wadhamini 

watapitishwa upya na kuthibitishwa na 

Mkutano Mkuu. 

 E.  Sifa za mjumbe wa Baraza la Wadhamini: 

1. Awe ni mwanamume au mwanamke mkristo 

thabiti, Mtanzania, aliyeokoka na kushika 

imani ya Kanisa la PAG (T),aliye tayari 

kuunga mkono malengo, madhumuni, na 

mikakati ya Kanisa la Pentecostal  

Assemblies of God (Tanzania). 

2. Awe Mchungaji au Mtumishi aliyesimikwa 

mwenye umri usiopungua miaka 40 au kuzidi 

70,na awe mshirika wa PAG(T) kwa miaka 

isiyopungua kumi. 

3. Awe anajua kusoma na kuandika katika 

lugha zote mbili ya Kiswahili na Kiingereza  
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na elimu yake ya chini iwe ni kiwango cha 

diploma. 

4. Awe mtu mwadilifu asiyekuwa na tamaa ya 

mali, mwenye bidii katika kazi ili kuleta ufanisi 

katika dhamana aliyokabidhiwa. 

5. Awe mtu mwenye umakini,jasiri,na mwenye 

utayari wa kukubaliana au kutokubaliana kwa 

hoja. 

          F.  Mikutano ya Baraza la Wadhamini: 

1. Baraza la Wadhamini litakutana mara mbili 

kwa mwaka isipokuwa kama kuna dharura  

mwenyekiti aweza kuitisha kikao. 

2. Agenda za Mkutano zitatangazwa kwa kipindi 

cha miezi mitatu kabla, isipokuwa  mkutano 

wa dharura. 

3. Mkutano halali lazima uwe na idadi ya 

theluthi mbili ya wajumbe. 

4. Endapo Mwenyekiti  ameitisha kikao na 

akawa na dharura Baraza laweza kukaa chini 

ya Mwenyekiti wa muda atakayechaguliwa na 

wajumbe chini ya Katibu wa Baraza la 

Wadhamini. 

5. Bajeti ya Vikao vya Baraza la Wadhamini 

itapitishwa na Halmashauri Kuu. 
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  G. Ukomo wakuwa Mjumbe wa Baraza la       

               Wadhamini: 

               Udhamini wa mjumbe wa Barazala Wadhamini  

               waweza kufikia kikomo endapo: 

1. Iwapo hatachaguliwa. 

2. Atafariki,atachanganyikiwa,au kuishiwa 

uwezo wa kufanya kazi. 

3. Ataihama Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania kwa kipindi kinachozidi mwaka 

mmoja. 

4. Atajiuzulu kwa maandishi na kujiuzulu kwake 

kuridhiwa na Halmashauri Kuu na taarifa 

kutolewa kwenye Mkutano Mkuu. 

5. Akianguka dhambini,kuasi imani,au kulihama 

Kanisa la Pentecostal Assemblies of God 

(Tanzania). 

6. Atahukumiwa na mahakama, hukumu 

itakayoathiri sifa za kuwa Mdhamini 

isipokuwa itakapothibitika kuwa hukumu 

inatokana na kutetea Imani ya Kikristo. 

7. Kutohudhuria vikao viwili vya kawaida bila 

taarifa. 

8. Ataacha kuwa Mshirika wa Kanisa la Mahali  

  (Local Church). 
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            H. Muhuri wa Wadhamini: 

1. Utakuwa wa moto (seal) wenye maneno "TH

E REGISTERED TRUSTEES OF THE 

PENTECOSTAL ASSEMBLIES OF GOD 

(TANZANIA)". 

2. Utatumika sio chini ya Wadhamini wawili. 

3. Muhuri huo utatunzwa katika ofisi ya 

Wadhamini. 
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SURA YA 3:   MIKUTANO, MABARAZA NA KAMATI 

IBARA YA 11:   MKUTANO MKUU 

A. Mkutano Mkuu ndio ngazi ya juu kabisa 

katika Uongozi wa Kanisa la PAG (T). 

B. Wajumbe wa Mkutano Mkuu watakuwa ni 

Wachungaji wote waliosimikwa na ambao 

hawajasimikwa pamoja na wenzi wao wa 

ndoa,Walimu wote na wenzi wa ndoa  

wanaofundisha katika shule za Biblia na 

vyuo vya Biblia ambao ni washirika wa 

Kanisa la PAG (T),Wakurugenzi wa Idara 

mbalimbali hadi ngazi ya wilaya, 

Wamisionari wakazi,na Viongozi wote ngazi 

ya Taifa,Jimbo,na Wilaya na wenzi wao wa 

ndoa. 

C. Mwenyekiti wa Mkutano Mkuu atakuwa ni 

Askofu Mkuu. 

D. Mkutano Mkuu wa uchaguzi utaitishwa na 

Halmashauri Kuu mara moja kila baada ya 

miaka mitano mahali itakapopanga. 

E. Halmashauri Kuu yaweza kuitisha Mkutano 

Mkuu wa dharura endapo kutakuwa na 

jambo maalumu linalotakiwa kufanyiwa 

maamuzi na Mkutano Mkuu. 
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F. Mkutano Mkuu wa uchaguzi utapiga kura 

kuwachagua Askofu Mkuu,Makamu Askofu 

Mkuu,Katibu Mkuu,Naibu Katibu Mkuu  

Wajumbe Wawili,na Wakurugenzi wa Idara 

mbalimbali katika ngazi ya Taifa (kila idara 

italeta majina matatu ili kupigiwa kura). 

G. Utapokea Neno na Mafundisho toka kwa 

wahubiri na walimu waliopangwa na 

Halmashauri kuu. 

H. Kutakuwa na akidi ya asilimia hamsini (50%) 

ya wajumbe wote wa Mkutano mkuu 

waliohudhuria. 

I. Mkutano Mkuu utatangazwa kwa muda 

usiopungua miezi mitatu. 

J. Mkutano Mkuu utapokea taarifa ya kazi 

kutoka kwa viongozi. 

K. Msimamizi wa Mkutano Mkuu wa uchaguzi 

atateuliwa na Halmashauri Kuu. 

IBARA YA 12:   HALMASHAURI KUU 

A. Hii itakuwa kamati ya ngazi ya juu kiutendaji 

katika  Kanisa la PAG (T). 

B. Halmashauri kuu itaundwa na Askofu. Mkuu,

Makamu Askofu Mkuu,Katibu Mkuu,Naibu 

Katibu Mkuu,Maaskofu wa Majimbo,  
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Wajumbe wawili waliochaguliwa na Mkutano 

Mkuu na Wakurugezi wa Idara mbalimbali za   

PAG (T) kitaifa. 

C. Askofu Mkuu ndiye atakayekuwa Mwenyekiti 

wa vikao vyote vya Halmashauri Kuu 

isipokuwa atakapokuwa anajadiliwa. 

D. Halmashauri Kuu itakutana mara tatu kwa 

mwaka ila yaweza kukutana zaidi inapobidi. 

E. Itapokea ripoti kutoka majimboni na kuzijadili 

agenda zilizowasilishwa. 

F. Itakuwa na uwezo wa kuunda kamati ndogo 

ndogo ili kutekeleza majukumu mbalimbali 

ya dharura. 

G. Itaandaa Mkutano Mkuu waPAG (T) kitaifa. 

H. Itaidhinisha Wachungaji watakaowekewa 

mikono. 

I. Itawaombea leseni za kufungisha ndoa toka 

serikalini Wachungaji wenye sifa za  

kufungisha ndoa. 

J. Itaweka mipango ya pesa na kusimamia 

pesa zote kwa kazi zote za PAG (T). 

K. Kutafuta na kusimamia mchakato wa kupata 

vibali vya kufanya kazi hapa nchini 
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watumishi wanaotoka nje ya Tanzania ili 

kufanya kazi na PAG (T). 

L. Itapitisha Majimbo na Wilaya mpya   

zilizokidhi viegezo. 

M. Itasimamia kazi ya PAG (T) kwa ujumla na 

kutoa taarifa kwa Mkutano mkuu. 

N. Mwisho wa kukaa madarakani kwa 

Halmashauri Kuu utakuwa ni miezi sitini au 

miaka mitano. 

O. Itahakikisha Baraza la Wadhamini linalinda 

na kuhakiki mali za PAG(T). 

P. Itasimamia kazi za Idara mbalimbali na 

Taasisi nyingine za      PAG (T). 

Q. Itasimamia nidhamu ya Viongozi na 

Wachungaji. 

R. Itapanga bajeti ya Halmashauri Kuu, Baraza 

la Wadhamini,na Mkutano mkuu. 

S. Itasimamia wajibu na haki za Wachungaji na 

Viongozi. 

T. Itatatua migogoro mbalimbali inayotokea 

katika Kanisa la PAG (T) hasa ya Kitaifa au 

yaweza kuunda kamati maalumu ya 

usuluhishi. 
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U. Kutakuwa na Kamati tendaji ambayo 

wajumbe ni Askofu Mkuu, Makamu Askofu 

Mkuu,Katibu Mkuu,Naibu Katibu Mkuu. 

i) Watakutana kila mara 

inapohitajika. 

ii) Ndiyo itakayosimamia Maadili ya 

viongozi kwa niaba 

ya Halmashauri Kuu. 

iii) Itapanga na kukisia gharama ya 

uendeshaji wa Makao makuu na 

shughuli zake kwa ujumla. 

iv) Itasimamia kazi na kutathimini 

taarifa zote za maendeleo ya  

utekelezaji wake kama  

zilivyopendekezwa na 

Halmashauri kuu ya PAG (T). 

v) Kusimamia maamuzi ya 

Halmashauri Kuu ya PAG (T). 

vi) Itakuwa na uwezo wa kutatua 

matatizo ya dharura yanayojitoke -

za na kupeleka taarifa katika 

kamati ya Halmashauri Kuu. 
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IBARA YA 13:   BARAZA LA WAANGALIZI 

A. Wajumbe wa Baraza la Waangalizi. 

1. Wajumbe wote wa Halmashauri Kuu. 

2. Waangalizi wote wa Wilaya. 

3. Wajumbe wa Baraza la Wadhamini. 

4. Maaskofu wakuu wastaafu. 

B. Vikao na kazi za Baraza la Waangalizi. 

1. Mwenyekiti wa vikao vyote vya Baraza 

  atakuwa Askofu Mkuu. 

2. Litakutana mara moja kwa mwaka. 

3. Laweza kukutana zaidi ya mara moja 

  kama halmashauri Kuu ya PAG (T)  

  itakavyoamua. 

4. Taarifa ya kikao itatolewa sio chini ya siku 

  tisini. 

5. Wajumbe watapokea mafunzo maalumu 

  toka kwa walimu walioandaliwa na 

  Halmashauri Kuu ya PAG (T). 

6. Wajumbe watapokea taarifa ya kazi ya 

  Mungu kutokangazi ya 

  Taifa, Majimbo na Idara ngazi ya Taifa. 

7. Baraza litajadili taarifa hizo na kutoa 

  maoni jinsi ya kuboresha kazi ili kuleta 

  ufanisi. 
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8. Baraza litapendekeza majina ya wagomb-  

  ea kwa mkutano Mkuu wa Uchaguzi PAG 

  (T) ili yapigiwe kura na wajumbe. 

9. Baraza watapitia Rasimu ya mabadiliko ya  

  Katiba na kutoa mapendekezo yao  

  ambayo yatapelekwa kwa Mkutano 

  Mkuu baada ya kuhakikiwa na  

  Halmashauri Kuu ya PAG (T). 

IBARA YA 14:   JIMBO 

A. Sifa za kuwa Jimbo. 

1. Jimbo litaundwa kwa kibali cha 

Halmashauri Kuu. 

2. Litakuwa na Wilaya zisizopungua tatu. 

3. Mipaka ya Kijiografia ya Jimbo itategemea 

ilivyokubalika na Halmashauri za Wilaya 

zilizomo katika Jimbo, Halmashauri ya 

Jimbo husika,na kupitishwa na  

Halmashauri Kuu. 

4. Litakuwa na wachungaji wasiopungua 

kumi na tano waliowekewa mikono. 

5. Litakuwa na ofisi ya Jimbo. 

6. Litakuwa na uwezo wa kujiendesha, na 

kuchangia mapato ya ofisi ya Askofu 

Mkuu. 
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B. Mkutano Mkuu wa Jimbo. 

1. Utakutana mara moja kila baada ya miaka 

mitano. 

2. Utafanyika jimboni baada ya Mkutano 

Mkuu wa Taifa. 

3. Msimamizi wa Mkutano Mkuu wa 

uchaguzi  wa jimbo atakuwa ni Askofu 

Mkuu au mjumbe  kutoka Halmashauri 

kuu aliyeteuliwa na Askofu Mkuu. 

4. Wajumbe wa Mkutano Mkuu wa jimbo 

watakuwa wachungaji wote wasimikwa na 

ambao hawajasimikwa pamoja na wenzi 

wao wa ndoa, viongozi wote wa idara 

kuanzia ngazi ya wilaya. 

5. Utatangazwa kwa muda usiopungua siku 

tisini. 

6. Utapokea na kujadili taarifa ya Kazi ya 

Mungu toka kwa viongozi. 

7. Utapokea taarifa ya fedha na taarifa za 

idara mbalimbali. 

8. Utapiga kura kumchagua Askofu wa 

Jimbo, Makamu Askofu wa Jimbo, Katibu 

wa Jimbo, Naibu Katibu wa Jimbo, 
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wajumbe wawili, na wakurugenzi wa 

Idara. 

9. Majina ya Wagombea Jimboni yatapende- 

kezwa na Wachungaji wote wasimikwa 

wanaotambuliwa na Halmashauri Kuu na 

kupelekwa kwa Mkutano mkuu wa Jimbo. 

                  10.Mwenyekiti wa Mkutano huu atakuwa 

                       Askofu wa Jimbo. 

                 11.Utapokea mafundisho toka kwa walimu 

                       waliopangwa na Halmashauri ya Jimbo. 

         12. Halmashauri ya Jimbo yaweza kuitisha 

               Mkutano wa Jimbo wa dharura. 

              C. Halmashauri ya Jimbo. 

1. Wajumbe wake ni Askofu wa Jimbo,Maka

mu Askofu wa Jimbo,Katibu wa Jimbo,Nai

bu Katibu wa Jimbo,Waangalizi wa wilaya,

wajumbe wawili,na wakurugenzi wa idara 

mbalimbali ngazi ya Jimbo. 

2. Itakutana mara tatu kwa mwaka au zaidi 

inapobidi. 

3. Itapokea taarifa za kazi kutoka kila Wilaya. 

4. Itajadili mambo yanayohusu kazi ya 

Mungu katika Jimbo. 
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5. Itasimamia mipango yote ya pesa Jimboni 

pasipo kuathiri mipango ya Halmashauri 

Kuu. 

6. Itaandaa Mkutano Mkuu wa Jimbo. 

7. Itapanga bajeti ya kila mwaka ya 

kuendesha kazi ya Mungu Jimboni. 

8. Itatatua migogoro mbalimbali katika Jimbo 

au kuunda kamati maalumu ya usuluhishi. 

9. Kutakuwa na Kamati tendaji. 

i) Itakutana mara kwa mara ikibidi. 

ii) Wajumbe wake ni Askofu wa Jimbo, 

Makamu Askofu wa Jimbo,Katibu wa 

Jimbo na Naibu Katibu wa Jimbo. 

iii) Watasimamia utekelezaji wa       

mipango na maazimio ya 

Halmashauri ya Jimbo. 

iv) Wataandaa gharama za uendeshaji 

wa mipango na maazimio ya 

Halmashauri ya Jimbo. 

v) Watatatua matatizo yanayojitokeza 

ghafla na kupeleka ripoti kwa 

Halmashauri ya Jimbo. 
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IBARA YA 15:   WILAYA 

              A. Sifa za kuwa Wilaya. 

1. Wilaya itaundwa chini ya kibali cha 

Halmashauri Kuu baada ya kukamilika 

kwa mchakato wa kuunda Wilaya. 

2. Iwe na Makanisa yasiyopungua kumi. 

3. Iwe na Wachungaji waliowekewa mikono 

wasiopungua watano. 

4. Iwe na uwezo wa kujiendesha kimapato. 

5. Iwe na uwezo wa  kuchangia maendeleo 

ya Jimbo. 

6. Mipaka ya kijiografia ya Wilaya itategem- 

ea ilivyokubalika na Halmashauri ya  

Wilaya na Halmashauri ya Jimbo husika 

na kupitishwa na Halmashauri Kuu. 

7. Iwe na ofisi ya Wilaya. 

              B. Mkutano Mkuu wa Wilaya. 

1. Mwenyekiti wa Mkutano Mkuu wa Wilaya 

atakuwa ni Mwangalizi wa wilaya. 

2. Wajumbe wa Mkutano Mkuu wa Wilaya 

watakuwa ni Wachungaji wote   

waliosimikwa na wasiosimikwa pamoja 

na wenzi wao wa ndoa,na wakurugenzi 

wote wa Idara mbalimbali wa 

Wilaya,Assembli na Kanisa la mahali. 
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3. Utafanyika kila baada ya miaka mitano na 

utachagua viongozi wa Wilaya. 

4. Halmashauri ya Wilaya yaweza kuitisha  

Mkutano wa dharura wa Wilaya. 

5. Utapokea mafundisho na mahubiri toka 

kwa wahudumu walioandaliwa. 

6. Utapokea taarifa ya kazi ya Mungu 

Wilayani na kutoa mapendekezo ya 

kuboresha kazi ya Mungu. 

7. Msimamizi wa uchaguzi atakuwa ni 

Askofu wa Jimbo au mjumbe yeyote wa 

Halmashauri ya Jimbo aliyeteuliwa na 

Askofu wa Jimbo. 

               C. Halmashauri ya Wilaya. 

1. Halmashauri ya wilaya itaundwa na 

Mwangalizi wa wilaya, Makamu Mwangali-

zi wa wilaya,Katibu wa Wilaya,Naibu 

Katibu wa Wilaya,Waangalizi wa Assembli

,wajumbe wawili, na wakurugenzi wa idara 

mbalimbali wa wilaya. 

2. Mwenyekiti atakuwa ni Mwangalizi wa 

Wilaya. 

3. Itakutana mara tatu kwa mwaka au      

zaidi  ikibidi. 
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4. Itapokea taarifa ya kazi kutoka kwa 

Waaangalizi  wa Assembli. 

5. Itajadili maswala yote yanayohusu kazi ya 

Mungu Wilayani. 

6. Itapanga bajeti ya kila mwaka ya 

uendeshaji wa kazi ya Mungu wilayani. 

7. Itaandaa Mkutano Mkuu wa Wilaya. 

8. Yaweza kutoa mapendekezo ya uhamisho 

wa Mchungaji Jimboni,lakini haina mam-    

laka ya kumhamisha Mchungaji aliyesimi- 

kwa bila idhini ya Halmashauri Kuu. 

9. Itasuluhisha migogoro au kuunda kamati 

maalumu ya usuluhishi. 

                  10. Kamati tendaji. 

i) Itakutana mara kwa mara ikibidi. 

ii) Wajumbe wake ni Mwangalizi wa  

wilaya,Makamu Mwangalizi wa  

Wilaya,Katibu wa wilaya na Naibu 

Katibu wa Wilaya. 

iii) Watasimamia utekelezaji wa  

mipango na maazimio ya Halmasha -

uri ya Wilaya. 
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iv) Wataandaa gharama za uendeshaji 

wa mipango na Halmashauri ya 

Wilaya. 

v) Watatatua matatizo yanayojitokeza   

ghafla na kupeleka ripoti kwa 

Halmashauri ya Wilaya. 

              D. Baraza la Wachungaji la Wilaya. 

1. Baraza hili litaundwa na Wachungaji  

wasimikwa na wasiosimikwa pamoja na 

wenzi wao wa ndoa . 

2. Mwenyekiti atakuwa ni Mwangalizi wa 

Wilaya. 

3. Litakutana mara mbili kwa mwaka au zaidi 

ikibidi. 

4. Baraza hili litakuwa na lengo kuu la 

kudumisha ushirika wa kiroho wa 

Wachungaji. 

5. Litafanya maombi ya pamoja kwa njia 

linaloona inafaa. 

6. Litapendekeza majina ya watakaopigiwa 

kura na Mkutano Mkuu wa Wilaya. 
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IBARA YA 16:   KAMATI YA ASSEMBLI 

              A. Sifa za kamati ya Assembli. 

1. Kamati ya Assembli ni wachungaji wa 

makanisa jirani yaliyoko katika eneo moja. 

2. Halmashauri ya Wilaya itasimamia 

utaratibu wa kuweka mipaka ya Assembli. 

              B. Wajumbe wake. 

1. Wachungaji wote wa makanisa yaliyoko 

kwenye Assembli waliosimikwa na 

wasiosimikwa. 

2. Viongozi wa idara mbalimbali wa 

Assembli. 

             C. Kazi zake. 

1. Kuendeleza na kudumisha ushirika wa 

Wachungaji ili kuimarisha makanisa. 

2. Kujenga huduma ya masaidiano kati ya 

Wajumbe. 

3. Utakutana kila mwezi ila waweza 

kukutana mara nyingi zaidi. 

4. Kuweka mpango wa kusaidiana wakati 

wote. 

5. Watakapokutana katika mkutano wao 

chini ya Mwangalizi wa wilaya watamcha- 

gua Mwenyekiti,Katibu,Mtunza hazina na 

Watia saini katika Hati za fedha. 
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6. Watabadilishana Uongozi kila baada ya 

miaka mitano. 

               D. Kamati Tendaji ya Assembli. 

1. Wajumbe wake ni Mwangalizi, Katibu na 

Mhasibu. 

2. Kutekeleza maamuzi ya kamati ya 

Assembli. 

3. Kushughulikia mambo ya dharura ya 

Assembli. 

4. Itawajibika kwa Kamati ya Assembli. 

IBARA YA 17:   KANISA LA MAHALI 

A. Muundo wa Kanisa la Mahali. 

1. Huu ni mkusanyiko wa Washirika wa 

mahali pamoja chini ya Mchungaji 

Kiongozi. 

2. Washirika hawa hukutana katika ibada za 

jumapili na ibada za katikati ya wiki na 

katika mikutano mingine kadiri inavyopa -

ngwa na Kanisa hilo. 

3. Kanisa la mahali litakuwa na Wazee wa 

Kanisa kwa idadi inayotegemea ukubwa 

wa Kanisa. 

4. Kamati ya Kanisa itakuwa na wajumbe 

wafuatao:Mchungaji, Mzee au Wazee, 
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Katibu,Mtunza hazina,na Viongozi wa 

Idara mbalimbali. 

5. Mke wa Mchungaji au Mume wa 

Mchungaji aweza kuwa mjumbe kamati ya 

Kanisa akiwa Mshirika. 

B. Kazi za Kamati ya Kanisa. 

1. Kupanga shughuli za maendeleo ya 

Kanisa la mahali. 

2. Kusimamia mipango ya Kanisa chini ya 

Mchungaji kiongozi. 

3. Kutoa huduma za kiroho na kijamii kwa 

Washirika wa Kanisa na jamii     

iliyolizunguka Kanisa. 

4. Kusimamia na kutunza pesa na mali 

nyinginezo za Kanisa. 

5. Kuchagua watia sahihi kwenye akaunti za 

benki. 

6. Kusuluhisha migogoro au kuunda kamati 

maalumu ya usuluhishi inapobidi. 

C. Jinsi ya kuwapata viongozi wa Kanisa la 

mahali. 

1. Kwa kuwa Uchungaji ni wito Mchungaji 

hatapigiwa kura. 
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2. Uongozi wa juu kwa Uongozi wa Roho 

Mtakatifu waweza kumtuma Mchungaji 

katika Kanisa la  mahali. 

3. Mchungaji atateua Viongozi wa Kanisa na 

Mkutano Mkuu wa Kanisa          

utawadhibitisha. 

4. Sifa za Mshirika lazima zizingatiwe katika 

kuwapata Viongozi. 

D. Kuondolewa kwa mjumbe katika Kamati 

ya Kanisa. 

1. Pale atakapokwenda kinyume na masharti 

na sifa za Mshirika. 

2. Mjumbe mwingine yeyote wa kamati ya 

Kanisa aweza kuondolewa na Mchungaji 

kiongozi akishirikiana na Kamati ya 

Kanisa baada ya makosa ya mjumbe huyo 

kuthibitika kwa zaidi ya mashahidi wawili 

waaminifu. 

E. Wajibu wa Kanisa la Mahali. 

1. Kushiriki katika mipango inayopangwa na 

Uongozi wa ngazi za juu wa Kanisa la 

PAG (T). 

2. Kufungua makanisa mapya na kuyalea. 
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3. Kupanga mipango ya maendeleo na 

kuanzisha miradi mbalimbali ya Kanisa. 

4. Kutafuta mali za Kanisa,kuzilinda, na 

kuziendeleza. 

5. Kupokea wafuasi wapya na kuwasaidia 

kutimiza masharti ya Washirika wa     

PAG (T). 

6. Kutunza Mchungaji/Wachungaji wake. 

7. Kujenga uwezo wa kujitegemea kwa njia 

ya kukusanya sadaka, fungu la kumi,na 

michango mingine. 

8. Kuandaa Viongozi wapya na  

kuwaendeleza. 
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SURA YA 4:   VIONGOZI WA KANISA LA PAG (T) 

IBARA YA 18:   ASKOFU MKUU 

A. Sifa za Askofu Mkuu. 

1. Awe mwenye sifa zilizotajwa katika Biblia. 

(ITimotheo 3:1-7;Tito.1:7-9,na I Petro 5:2-

3). 

2. Awe mwenye umri kuanzia miaka arobaini 

hadi sabini (40-70) 

3. Awe amesoma shule ya Biblia. 

4. Awe Mchungaji msimikwa aliyetumikia 

Kanisa la PAG (T). kwa kipindi  

kisichopungua miaka kumi (10). 

5. Awe mchungaji wa Kanisa la mahali. 

6. Awe na uwezo wa kuongoza. 

7. Awe raia wa Tanzania. 

B. Kazi za Askofu Mkuu. 

1. Atakuwa ndiye mwidhinishaji wa matumizi 

ya fedha za Halmashauri Kuu. 

2. Atakuwa Mwenyekiti wa Mkutano Mkuu, 

Halmashauri Kuu na Baraza la 

Waangalizi isipokuwa katika Mkutano 

Mkuu wa Uchaguzi na katika kamati 

ambazo zinamjadili. 
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                 3. Atatia sahihi kwenye vyeti    na           

                     vitambulisho vya Wachungaji. 

                4.  Atakuwa Mwangalizi wa masuala yote   

                     yana yohusu Kanisa kwa ujumla. 

                5.  Atalinda Katiba ya PAG (T). 

                6.  Atakuwa ndiye Mwakilishi na Msemaji mkuu 

                     wa Kanisa katika mialiko ya sherehe na 

                     mikutano mbalimbali ya kiroho na kiserikali 

                     ndani na nje ya Tanzania. 

                 7. Atasimamia Uchaguzi Mkuu wa Majimbo. 

                 8. Atakuwa mjumbe katika Baraza la       

                    Wadhamini. 

9. Atakuwa ndiye Mchungaji Kiongozi   

    wa  Kanisa la PAG (T). 

               10. Atafundisha Wachungaji. 

     11. Atapewa majukumu ya utekelezaji kama

              itakavyopangwa na Halmashauri Kuu  

                    katika Sera na Mpango Mkakati wa Kanisa. 

C. Kuondolewa kwake madarakani. 

        1. Askofu Mkuu atasimamishwa uongozi kwa 

            kura za siri za maandishi kwa theluthi mbili 

             (2/3) za wajumbe wa kamati ya Halmashauri 

             Kuu ya PAG (T),akienda kinyume na Kanuni 

            ya Imani na Ushirika na Katiba ya PAG (T). 
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                2. Akijiuzulu mwenyewe. 

                3. Akianguka dhambini au kwenda kinyume na 

                    sifa zake katika (1Timotheo3;1-7,              

                    Tito 1:7-9,IPetro 5:2-3). 

              4. Ikibainika kwamba kuendelea kuongoza 

                    kwake kutaleta vurugu, migongano  

                    na  kuondoa umoja wa Kanisa la PAG (T) na 

                    baada ya juhudi za kumsaidia kushindikana. 

         5. Baada ya Halmashauri Kuu ya PAG (T)         

                    kumsimamisha, Mkutano Mkuu wa dharura 

                   utaitishwa ili kuthibitisha uamuzi huo. 

               6. Mkutano Mkuu utapewa nafasi ya kumsikiliza 

                     na kufanya maamuzi ya mwisho juu ya  

                   Askofu Mkuu huyo. 

             7. Baada ya Askofu Mkuu kusimamishwa,taarifa

            ya Mkutano Mkuu wa dharura itatolewe sio  

                   chini ya siku tisini. 

               8. Ikiwa Mkutano Mkuu utaridhika na hatua    

                   iliyochukuliwa na Halmashauri Kuu,basi 

     Uchaguzi Mkuu utafanyika kwenye  Mkutano   

                   huohuo ili kumpata Askofu Mkuu mwingine. 

          D. Uwajibikaji wake. 

         Askofu Mkuu atawajibika kwa Halmashauri         

               Kuu na kwa Mkutano Mkuu wa PAG (T). 
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IBARA YA 19:   MAKAMU ASKOFU MKUU 

A. Sifa za Makamu Askofu mkuu. 

Awe na sifa sawa na Askofu Mkuu. 

B. Kazi zake. 

1. Atakaimu kazi zote za Askofu Mkuu, iwapo 

kuna hali yoyote itakayomfanya Askofu 

Mkuu asiweze kutekeleza kazi zake. 

2. Atakaimu kazi zote kwa muda wa siku tisini 

iwapo Askofu Mkuu atajiuzulu ghafla,akifariki

 au kusimamishwa uongozi. 

3. Atapewa majukumu ya utekelezaji kama  

itakavyopangwa na Halmashauri Kuu ya 

PAG (T) na Askofu mkuu. 

4. Atakuwa mweka saini wa kwanza katika  

Hati za fedha za Halmashauri kuu. 

C. Kuondolewa kwake madarakani. 

Ataondolewa madarakani na Halmashauri 

Kuu kwa sababu zilezile za Askofu mkuu na 

mwingine atateuliwa na Halmashauri kuu. 

D. Uwajibikaji wake. 

Makamu wa Askofu Mkuu atawajibika kwa 

Askofu Mkuu na kwa Halmashauri Kuu. 
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IBARA YA 20:   KATIBU MKUU 

A. Sifa zake. 

1. Awe mwenye sifa zilizotajwa katika 

Biblia.(1Timotheo 3:1-7;Tito 1:7-9;na 

1Petro 5:2-3). 

2. Awe mwenye umri kuanzia miaka arobaini 

hadi sabini (40-70) 

3. Awe amemaliza shule ya Biblia. 

4. Awe ni Mtumishi Msimikwa au Mchungaji 

Msimikwa kwa kipindi kisichopungua 

miaka kumi. 

B. Kazi zake. 

1. Atakuwa ndiye Mtendaji Mkuu wa        

PAG (T). 

2. Ataandaa na kuitisha Mikutano ya 

Halmashauri Kuu, Baraza la Waangalizi 

na Mkutano Mkuu kwa idhini ya Askofu 

Mkuu. 

3. Atatayarisha taarifa ya Halmashauri Kuu  

itakayowakilishwa kwenye  Mkutano Mkuu 

na Askofu Mkuu. 

4. Atakuwa mweka saini wa pili katika hati za 

fedha za PAG (T). 
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5. Atatia saini kwenye vyeti na vitambulisho 

vyote vya Wachungaji. 

6. Ataandaa,atasambaza,na kuweka  

kumbukumbu Mihtasari ya vikao na 

kumbukumbu nyinginezo za kitaifa. 

7. Atasimamia shughuli za mipango na 

fedha, mawasiliano, idara za maendeleo 

na ustawi wa jamii,idara ya elimu,idara ya 

umisheni,na watumishi wote katika ofisi ya 

PAG (T) taifa. 

8. Atawakilisha taarifa ya fedha katika 

Mkutano Mkuu. 

C. Kuondolewa kwake madarakani. 

1. Ataondolewa na Halmashauri Kuu, 

kutokana na sababu zile zile 

zinazomsimamisha Askofu Mkuu na 

Makamu Askofu Mkuu. 

2. Akisimamishwa Makamu atashika nafasi 

yake na taarifa itatolewa katika Mkutano 

Mkuu. 

3. Anaweza kujiuzulu kwa maandishi endapo 

kuna sababu zinazomfanya asiweze 

kutimiza majukumu yake. 

D. Uwajibikaji wake. 



42 

  

Katibu Mkuu atawajibika kwa Askofu Mkuu 

na kwa Halmashauri Kuu. 

 

IBARA YA 21:   NAIBU KATIBU MKUU 

A. Sifa zake. 

Atakuwa na sifa sawa na zile za Katibu Mkuu. 

B. Kazi zake. 

1. Atashika kazi zote za Katibu mkuu endapo 

    hayupo. 

      2. Mweka saini wa tatu katika Hati za fedha za 

                    Halmasahauri kuu. 

3.  Atafanya kazi atakazopewa na Katibu mkuu. 

            C. Atawajibika. 

                 Kwa Katibu Mkuu, Askofu mkuu na   

                 Halmashauri  Kuu. 

            D. Kuondolewakwake  madarakani. 

                Ataondolewa madarakani na Halmashauri Kuu   

           kwa sababu zilezile zinazomwondoa Katibu       

                Mkuuna mwingine atawekwa na Halmashauri  

                kuu. 
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IBARA YA 22:   ASKOFU WA JIMBO 

           A. Sifa zake. 

1. Awe mwenye sifa zilizotajwa katika 

Biblia.(1Timotheo 3:1-7;Tito 1:7-9; na                 

1Petro 5:2-3). 

2. Awe mwenye umri kuanzia miaka thelathini 

na tano hadi sabini (35-70). 

3. Awe amesoma shule ya Biblia. 

4. Awe Mchungaji msimikwa kwa kipindi 

kisichopungua miaka kumi. 

5. Awe Mchungaji wa Kanisa la mahali. 

A. Kazi zake. 

1. Atakuwa mwidhinishaji wa matumizi ya 

fedha za Halmashauri ya Jimbo. 

2. Atakuwa Mwenyekiti wa mikutano ya Jimbo 

na mkutano wa viongozi wa dharura, 

isipokuwa katika Mkutano Mkuu wa 

uchaguzi na mikutano  ambayo anajadiliwa. 

3. Atasimamia Mkutano wa Uchaguzi wa 

Wilaya. 

4. Atakuwa Msimamizi Mkuu katika Jimbo. 
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B. Kuondolewa kwake. 

1. Askofu wa Jimbo atasimamishwa na Halma- 

shauri  Kuu baada ya taarifa zake 

kuwasilishwa na Jimbo. 

2. Uamuzi wa kumsimamisha Askofu wa 

Jimbo kabla ya muda wake wa uongozi 

kuisha lazima ufikiwe kwa uamuzi wa 

theluthi mbili (2/3) ya kura za wajumbe wa 

Halmashauri kuu. 

3. Sababu za kusimamishwa au kuondolewa 

madarakani ni kuwa kinyume na sifa zake 

(1Tim.3:1-7). 

4. Kupokea maoni kutoka Halmashauri ya 

Jimbo lake na kubainika kuwa kuongoza 

kwake kutaleta vurugu na baada ya jitihada  

za kumsaidia kushindikana. 

5. Akianguka dhambini au kwenda kinyume na 

sifa zake katika 1Timotheo 3;1-7,Tito 1:7-9 

na 1Petro 5:2-3. 

6. Akijiuzulu mwenyewe kwa maandishi na 

sababu za kujiuzulu zikaridhiwa na  

Halmashauri ya Jimbo. 

7. Baada ya hapo Mkutano wa Jimbo 

utaitishwa na Halmashauri kuu ili kuthibiti- 
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sha uamuzi huo na mwingine atachaguliwa 

kwenye mkutano huo. 

C. Atawajibikaji  kwa. 

1. Halmashauri ya Jimbo. 

2. Halmashauri Kuu. 

3. Mkutano Mkuu  wa Jimbo. 

4. Askofu Mkuu. 

 

IBARA YA 23: MAKAMU ASKOFU WA JIMBO 

A. Sifa zake. 

Ni sawa na za Askofu wa Jimbo. 

B. Kazi zake. 

1. Atakaimu kazi zote za Askofu wa Jimbo 

iwapo hayupo,ikiwa amejiuzulu ghafla, 

akiwa amesimamishwa au akifariki. 

2. Atakaimu kazi hiyo kwa muda utakaowekwa 

na Halmshauri Kuu. 

3. Atakuwa mweka saini wa kwanza katika 

Hati za fedha. 

C. Kuondolewa kwake madarakani. 

1. Ataondolewa madarakani na Halmashauri 

ya Jimbo kwa sababu zile zile za 

kumuondoa Askofu wa Jimbo. 
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2. Atakapoondolewa, Makamu Askofu wa 

Jimbo mwingine atateuliwa na Halmashauri 

ya Jimbo. 

D. Kuwajibika kwake. 

1. Atawajibika kwa Askofu wa Jimbo. 

2. Atawajibika kwaHalmashauri ya Jimbo. 

 

IBARA YA 24:   KATIBU WA JIMBO 

A. Sifa zake. 

                 1. Awe mwenye sifa zilizotajwa katika Biblia. 

                     (1Timotheo 3:1-7;Tito1:7-9,naPetro 5:2-3). 

                 2. Awe mwenye umri kuanzia miaka thelathini  

                     hadi sabini (30-70). 

                 3. Awe  amesoma shule ya Biblia. 

                 4. Awe ni Mchungaji Msimikwa kwa kipindi  

                      kisichopungua miaka mitano. 

B. Kazi zake. 

1. Atasimamia Mapato na Matumizi ya pesa za 

Jimbo. 

2. Atamsimamia mhasibu wa kuajiriwa au 

kujitolea aliyewekwa na Halmashauri ya 

Jimbo. 

3. Ataandaa mihtasari ya mikutano na vikao 

vyote vya Jimbo. 
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4. Atatunza kumbukumbu za wachungaji na 

makanisa katika Jimbo. 

5. Ataandaa taarifa itakayowakilishwa na 

Askofu wa Jimbo katika Mkutano wa Jimbo. 

6. Atawakilisha taarifa ya fedha katika 

Mkutano wa Jimbo. 

7. Atakuwa mweka saini wa pili katika Hati za 

fedha.     

          C. Kusimamishwa na Kuondolewa kwake           

               madarakani. 

1. Katibu wa Jimbo atasimamishwa na  

Halmashauri ya Jimbo na taarifa zake 

kupelekwa kwa  Halmashauri Kuu. 

2. Halmashauri kuu ikiridhika na sababu 

zilizomsimamisha itamwondoa madarakani. 

3. Uamuzi wa kumsimamisha Katibu wa Jimbo 

kabla ya muda wake wa uongozi kuisha 

lazima ufikiwe kwa  uamuzi wa theluthi mbili 

(2/3) ya kura za wajumbe. 

4. Sababu za kusimamishwa au kuondolewa 

madarakani ni kuwa kinyume na sifa zake    

(1 Tim. 3:1-7). 

5. Kupokea maoni kutoka Halmashauri ya 

Jimbo lake na kubainika kuwa kuongoza 
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kwake kunakiuka Katiba na kuhatarisha 

utulivu katika Jimbo baada ya jitihada za 

kumsaidia kushindikana. 

6. Baada ya kusimamishwa Makamu Katibu wa 

Jimbo atakaimu nafasi ya Katibu wa Jimbo. 

D. Katibu wa Jimbo atawajibika. 

1. Kwa Askofu wa Jimbo. 

2. Kwa Halmashauri ya Jimbo. 

3. Kwa Halmashauri Kuu. 

4. Kwa Mkutano Mkuu wa Jimbo. 

IBARA YA 25: NAIBU KATIBU WA JIMBO 

A. Sifa zake. 

Sawa na sifa za Katibu wa Jimbo. 

B. Kazi zake. 

                 1. Atakaimu kazi zote za Katibu wa Jimbo 

                     wakati hayupo. 

                 2. Atakuwa mweka saini wa tatu katika Hati za 

                     fedha. 

C. Kuondolewa kwake madarakani. 

Sababu za kumwondoa madarakani ni 

sawa na sababu zinazomwondoa  

madarakani Katibu wa Jimbo na 

Halmashauri ya Jimbo itamteua mwingine 

kujaza nafasi yake. 
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D. Kuwajibika. 

Makamu Katibu atawajibika kwa Katibu wa 

Jimbo, Askofu wa Jimbo na Halmashauri ya 

Jimbo. 

IBARA YA 26:   MWANGALIZI WA WILAYA 

A. Sifa zake. 

1.Sifa zake ziwe sawa kama zilivyotajwa katika  

           Biblia. 

                  (1Timotheo 3:1-7.Tito 1:7-9,1Petro 5:2-3). 

              2. Awe ametumikia PAG (T) kwa muda   

                   usiopungua miaka saba (7). 

              3. Awe Mchungaji msimikwa. 

              4. Awe amesoma shule ya Biblia. 

              5. Awe mwenye umri wa miaka ishirini na tano   

                  hadi sabini. (25-70) 

              6. Awe Mchungaji wa Kanisa la mahali. 

         B. Kazi zake. 

1. Atakuwa Mwangalizi wa kazi kwa ujumla 

katika Wilaya. 

2. Atakuwa Mwidhinishaji wa Matumizi ya Hati 

za fedha za Wilaya. 

3. Atakuwa Mwenyekiti wa Mikutano yote ya 

Wilaya, isipokuwa katika vikao vile ambavyo 
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anajadiliwa pia katika Mkutano mkuu wa 

Wilaya wa Uchaguzi. 

         C. Kusimamishwa na Kuondolewa kwake  

              madarakani. 

1. Atasimamishwa na Halmashauri ya Jimbo 

kwakura za siri za maandishi ya  theluthi mbili 

(2/3) na taarifa kupelekwa kwa Halmashauri 

ya Kuu na mwingine kuwekwa badala yake 

kwa siku tisini kisha uchaguzi ufanyike. 

2. Sababu za kuondolewa kwake ni kujiuzulu 

mwenyewe,kifo, kuanguka dhambini,kuwa 

kinyume na sifa zake. 

3. Ikiwa kamati ya Jimbo imepokea maoni toka 

Halmashauri ya Wilaya na jitihada ya 

kumsaidia kushindikana. 

D. Atawajibika kwa. 

1. Halmashauri ya Jimbo. 

2. Halmashauri ya Wilaya. 

3. Mkutano Mkuu wa Wilaya. 

 

IBARA YA 27:   MAKAMU MWANGALIZI WA WILAYA 

A. Sifazake. 

Ni sawa na zile za Mwangalizi wa Wilaya. 
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B. Kazi yake. 

              1. Kukaimu kazi zote za Mwangalizi wa Wilaya  

                  ikiwa kuna jambo au hali yoyote inayomfanya  

                  Mwangalizi asitekeleze wajibu wake. 

              2. Atakuwa mtia saini wa kwanza katika vitabu 

                  vya fedha vya Wilaya. 

         C. Atawajibika. 

Kwa Mwangalizi wa Wilaya na Halmashauri ya 

Wilaya. 

 

D. Ataondolewa. 

Na Halmashauri ya Wilaya kwa theluthi mbili 

(2/3) ya kura na mwingine kuwekwa na 

Halmashauri ya wilaya. 

 

IBARA YA 28:   KATIBU WA WILAYA. 

A. Sifa zake. 

Ni sawa na zile za Mwangalizi wa Wilaya. 

B. Kazi zake. 

1. Ni mtia saini wa pili katika vitabu vya fedha 

vya Wilaya. 

2. Atasimamia ukusanyaji na uwakilishaji wa 

pesa za Wilaya toka makanisani kwenda 

wilayani na Jimboni. 
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3. Atamsimamia Mhasibu aliyeteuliwa au 

kuajiriwa na Wilaya. 

4. Atatayarisha mihtasari ya vikao vya 

mikutano ya Wilaya. 

5. Atakuwa mtekelezaji wa kazi atakazopewa 

na mwangalizi wa Wilaya au Halmashauri ya 

Wilaya. 

C. Atawajibika kwa. 

                1. Mwangalizi wa Wilaya. 

                2. Halmashauri ya Wilaya. 

                3. Mkutano Mkuu wa Wilaya. 

D. Kusimamishwa na kuondolewa madarakani. 

1. Aweza kusimamishwa na Halmashauri ya 

wilaya kwa theluthi mbili (2/3) ya kura za siri 

za wajumbe. 

2. Kwa kukosa maadili mema,kufariki,kujiuzulu 

kuanguka dhambini,kuwa kinyume na sifa 

zake. 

3. Baada ya taarifa zake kupelekwa Jimboni 

najuhudi za kumsaidia kushindikana. 

4. Makamu wake atakaimu nafasi hiyo. 

 

  



53 

  

IBARA YA 29:   NAIBU KATIBU WA WILAYA. 

   A. Sifa zake. 

               Ni sawa na sifa za Mwangalizi wa Wilaya. 

           B. Kazi zake. 

               1. Atafanya kazi zote kama atakavyoagizwa na    

                   katibu wa Wilaya. 

               2. Atakaimu majukumu ya Katibu wakati                   

                   hayupo. 

               3. Atakuwa mweka saini wa tatu katika vitabu  

                   vya fedha za Wilaya. 

           C. Kuwajibika kwake. 

1. Kwa Mwangalizi wa Wilaya. 

2. Kwa Halmashauri ya Wilaya. 

3. Kwa Katibu wa Wilaya. 

           D. Kusimamishwa na kuondolewa madarakani. 

1.  Atasimamishwa na kuondolewa madarakani 

na Halmashauri ya wilaya . 

2. Atasimamishwa na kuondolewa madarakani 

kwa sababu zilezile zinazomwondoa Katibu 

wa Wilaya na mwingine atawekwana 

Halmashauri ya wilaya. 
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IBARA YA 30:   MWANGALIZI WA ASSEMBLI 

A. Sifa zake. 

               1. Awe na sifa za (1Timotheo 3:1-7). 

       2. Awe ni Mchungaji Msimikwa na anayechunga   

           kanisa. 

       3. Awe ameongoza kanisa siyo chini ya miaka   

           mitano. 

       4. Awe na umri wa miaka 20-70. 

               5. Awe amesoma shule ya Biblia. 

           B. Kazi zake. 

       1. Mwenyekiti wa Kamati ya Assembli isipokuwa   

                  anapojadiliwa. 

               2. Msimamizi wa kazi zote katika Assembli. 

               3. Atasimamia chaguzi za Kanisa. 

               4. Atakuwa mjumbe katika kamati ya Wilaya. 

               5. Mwidhinishaji wa matumizi ya fedha za      

                   Assembli. 

          C. Kuwajibika. 

               1. Atawajibika kwa Halmashauri ya Assembli na   

                   Halmashauri ya Wilaya. 

           D. Kuondolewa. 

               1. Akikosa sifa ya (1Timotheo 3:1-7). 
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               2. Ataondolewa kwa kura ya 2/3 ya wajumbe    

                  wa Assembli na kuthibitishwana Halmashauri   

                  ya Wilaya. 

 IBARA YA 31:   KATIBU WA ASSEMBLI 

       A. Sifa zake. 

           Awe na sifa zile zile za Mwangalizi wa              

                    Assembli. 

       B. Kazi zake. 

           1. Ataandaa mihtasari ya vikao vya Assembli. 

           2. Mtendaji wa kazi atakazopewa na mwangalizi           

               wa Assembli. 

       C. Atawajibikakwa Mwangalizi wa Assembli na    

            kamati ya Assembli. 

       D. Ataondolewa na Kamati ya Assemblikwa    

           kukosa sifa. 

 

IBARA YA 32:   MCHUNGAJI WA KANISA LA MAHALI 

           A. Sifa zake. 

1. Amezaliwa mara ya pili na amebatizwa kwa 

maji mengi. 

2. Amebatizwa na Roho Mtakatifu na kunena 

kwa lugha. 

3. Awe na wito wa kumtumikia Mungu. 
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4. Awe amesoma shule ya Biblia. 

5. Ikiwa ameanzisha Kanisa kabla ya kujiunga 

na shule ya Biblia, atatakiwa ajiunge na 

masomo, afanye hivyo bila kuchelewa. 

6. Awe na sifa zilizoainishwa kwenye        

(1Tim 3:1-7 Tito 1:7-9, 1Petro5:2-3). 

7. Baada ya kutimiza masharti husika  

mchungaji atawekewa mikono na kuitwa 

mchungaji Msimikwa. 

8. Awe na umri usiopungua miaka kumi na 

nane (18). 

        B. Kazi za Mchungaji wa Kanisa la Mahali. 

1. Ni mwenyeketi wa vikao vyote vya Kanisa 

isipokuwa pale ambapo anajadiliwa, Mwang-

alizi wa Assembli atakuwa ni Mwenyekiti. 

2. Ndiye Msimamizi mkuu wa shughuli za 

maendeleo ya Kanisa. 

3. Ni mshauri wa idara zote za Kanisa. 

4. Ni Mwidhinishaji mkuu wa fedha za Kanisa. 

5. Ndiye atakayependekeza majina ya viongozi 

wa Kanisa la mahali kwa mkutano Mkuu wa 

Kanisa ili kuthibitishwa na mkutano huo. 

6. Mchungaji aweza kuliongoza Kanisa 

kulingana na wito wake. 
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        C. Atawajibika kwa. 

1. Kanisa lake na Assembli. 

2. Halmashauri ya Wilaya. 

3. Halmashauri ya Jimbo. 

4. Halmashauri Kuu. 

        D. Kusimamishwa na kuondolewa kw Mchungaji. 

              1. Kamati ya Kanisa haina mamlaka ya   

                                kumwondoa Mchungaji kiongozi. 

              2. Makosa ya Mchungaji yaweza kutolewa   

                    taarifa na kamati ya Kanisa na Assembli na   

               kuthibitishwa na Halmashauri ya Wilaya kwa   

               ushahidi wa maandishi na kupigiwa kura ya  

                    maandishi ya theluthi mbili (2/3) ya wajumbe  

                    wa kamati husika.                

                3. Aweza kusimamishwa na Jimbo na               

                    kuondolewa kazini na Halmashauri kuu. 

                4. Makosa yanayoweza kumwondoa Mchungaji   

                    ni kwenda kinyume cha Katiba ya PAG (T) 

                    na  kukosa sifa za Kichungaji (1Tim 3:1-7). 

                5. Adhabu nyingine mbadala yaweza kutolewa 

                    na  Halmashauri ya Jimbo na taarifa  

                    kupelekwa kwa Halmashauri Kuu. 
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IBARA YA 33:   KATIBU WA KANISA 

        A. Sifa Zake. 

1. Awe mwaminifu. 

2. Mtu anayejua kutunza siri za Kanisa. 

3. Awe na elimu ya kumwezesha kufanya kazi ya 

Katibu kulingana na hali ya Kanisa. 

4. Awe ni Mshirika mwaminifu, yaani mwenye 

kutimiza wajibu wake kama Mshirika. 

5. Atathibitishwa na Mkutano mkuu wa Kanisa la  

 mahali kati ya majina yatakayopendekezwa na   

 Mchungaji kiongozi. 

        B. Kazi zake. 

 

1. Atahusika na maandalizi ya ripoti ya Kanisa 

ambayo itawakilishwa kwenye kamati la 

Kanisa. 

2. Ataandika na kutunza mihtasari ya vikao vya 

Kanisa. 

3. Atafanya kazi nyinginezo kama 

atakavyoagizwa na Mchungaji kiongozi. 

       C. Atawajibikakwa Mchungaji na kamati ya kanisa. 

       D. Ataondolewana Mchungaji na Kamati ya Kanisa         

            na mwingine ateuliwe wa badala yake. 
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SURA YA 5:   MAMBO MBALIMBALI YA KANISA 

IBARA YA 34:   KUPIGA KURA 

       A. Kura zote katika vikao na Mikutano ya Kanisa la       

           PAG (T) zitakuwa za siri na kwa maandishi. 

      B. Jinsi ya kupata wagombea. 

1. Ngazi ya taifa majina yatapendekezwa  na 

Baraza la Waangalizi. 

2. Baraza la Waangalizi litateua majina sita 

miongoni mwao,  watakaosimamia uteuzi wa 

majina ya wagombea kwa kura ya siri, nao pia 

watapiga kura na miongoni mwao  anaweza 

kuteuliwa kugombea nafasi yoyote. 

3. Baraza la Waangalizi litateua majina sita ya 

mwanzo kulingana na wingi wa kura ambazo 

kila aliyependekezwa amepata. 

4. Hao watu sita watakaoteuliwa watapewa muda  

kusimama na kusalimia Baraza la Waangalizi. 

5. Majina sita yatapigiwa kura tena yapatikane 

majina matatu yatakayopelekwa moja kwa moja 

kwenye Mkutano Mkuu. 

6. Wale watatu walioteuliwa watapewa nafasi ya 

kusimama na kujitambulisha majina yao mbele 

ya Mkutano Mkuu. 



60 

  

7. Baada ya kujieleza mbele ya Mkutano Mkuu 

watapigiwa kura za siri kwa maandishi. 

8. Kiongozi atapatikana kwa theluthi mbili (2/3) ya 

kura zote zilizopigwa,lakini utaratibu wa theluthi 

mbili (2/3), ukishindikana mara tatu itachukuliwa 

kura ya kuzidi. 

9. Kwa ngazi ya Jimbo na Wilaya utafuata 

utaratibu huo hapo juu. Isipokuwa kwenye ngazi 

ya Jimbo majina ya wagombea           

yatapendekezwa na Wachungaji wasimikwa 

wanaotambuliwa na Halmashauri Kuu. Katika 

ngazi ya Wilaya majina ya wagombea 

yatapendekezwa na Wachungaji wasimikwa na 

wasiowasimikwa wanaotambuliwa na Jimbo. 

 

IBARA YA 35:   IDARA ZA PAG (T) 

A. Halmashauri Kuu ya PAG (T) itaunda Idara za 

Kanisa la PAG (T) ngazi ya Taifa, kwa 

madhumuni maalumu ya PAG (T).Kanisa la 

mahali laweza kuunda Idara nyingine kulingana 

na mahitaji ya Kanisa. 

B. Kwa sasa PAG (T) itakuwa na Idara zifuatazo 

ambazo zitakuwa na miongozo yake: 

  1. Idara ya Elimu na Mafunzo. 
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 2. Idara ya Wanawake ambayo kwa kifupi ni WWK. 

 3. Idara ya Vijana ambayo kwa kifupi itaitwa CA. 

         4. Idara ya Umisheni na Uinjilisti. 

         5. Idara ya Watoto. 

         6. Idara ya Wanaume. 

 

IBARA YA 36:   HUDUMA ZA JAMII 

     A. Huduma za Hifadhi ya jamii. 

  Kanisa la PAG (T) litajihusisha na huduma za 

  hifadhi ya jamii kama kuendesha vituo vya watoto 

  yatima, wazee,huduma za afya kama vile Hospitali, 

  Zahanati na Vituo vya afya. 

   B. Huduma za Maendeleo.Hizi zitakuwa ni huduma  

          kama vile shule za awali,shule za msingi,  

          sekondari, vyuo,vyuo vikuu,shughuli za  

          ujasiriamali ,kilimo,uvuvi,taasisi za fedha,    

          utunzaji wa mazingira, na stadi nyingine kwa  

          viongozi, washirika wake na  jamii              

          inayowazunguka. 

IBARA YA 37:   KUMBUKUMBU NA NYARAKA ZA  

                             KIOFISI. 

           Zifuatazo zitaingizwa katika kumbukumbu na               

           Nyaraka  za kiofisi za Kanisa la Pentecostal   

           Assemblies of God (Tanzania). 
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A. Katiba ya Pentecostal Assemblies of God 

(Tanzania). 

B. Hati za Usajili wa Kanisa. 

C. Hati ya Usajili wa Wadhamini. 

D. Muhuri wa Baraza la Wadhamini wenye 

kuandikwa maneno "The Registered 

Trustees of the Pentecostal Assemblies 

of God (Tanzania)". 

E. Kumbukumbu ya mali toka Baraza la 

Wadhamini na Mikataba muhimu. 

F. Muhuri wa Askofu Mkuu. 

G. Muhuri wa Katibu mkuu ambao utakuwa 

ukiidhinisha kazi zote zilizoainishwa kuwa 

kazi za Katibu Mkuu. 

H. Sheria ndogo ndogo, Kanuni ya Imani na 

Ushirika, na Mihtasari yote ya Halmashauri 

Kuu na Mkutano Mkuu na taarifa za majimbo 

na Idara za Kitaifa. 

I. Tovuti ya Kanisa la PAG (T)na mitandao 

mingine ambako PAG (T) ina akaunti. 

J. Kumbukumbu za Matukio muhimu. 

K. Certificate of  Registration for Taxpayer 

Identification Number (TIN). 
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IBARA YA 38:   UHUSIANO WA PAG (T)                            

                        NA MASHIRIKA  MENGINE 

A. PAG (T) itashirikiana na mashirika mengine 

yale yenye malengo yanayofanana. 

B. Mahusiano hayo yatakuwa ya hiari na yasiyofu-

ngamana na upande wowote. 

C. Kanisa la mahali (Local Church) au Idara 

itakuwa huru kushirikiana na mtu yeyote au 

shirika lolote kwenye shughuli za kujiletea 

maendeleo bila kuathiri imani au Katiba ya 

PAG (T) na taarifa zake zipelekwe kwa 

Halmashauri Kuu. 

 

IBARA YA 39:   MAWASILIANO 

PAG (T) itaendesha vyombo vya mawasiliano 

kama vile Redio, Television, Magazeti, na 

Mitandao ya kijamii ikizingatia maadili, na bila 

kuathiri imani na Katiba ya PAG (T). 
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IBARA YA 40:   UTARATIBU WA KUTATUA     

                        MIGOGORO 

A. Migogoro yoyote ndani ya Kanisa la PAG (T) 

     itasuluhishwa ndani ya Kanisa la PAG (T) katika  

            ngazi husika. 

       B. Endapo mgogoro utashindikana kutatuliwa katika  

            ngazi husika utapelekwa kwa ngazi iliyo juu yake 

            na kama ngazi zote zitashindwa utapelekwa 

            kwenye vyombo vingine vya usuluhishi kwa ajili 

            ya utatuzi kwa mujibu wa (Mathayo 18:15-17.) 

 

IBARA YA 41:   UTUMISHI 

A. Aina za Watumishi 

           1. Kanisa la PAG (T) litakuwa na watumishi    

               wahubiri,ambao ni Wachungaji,Walimu,        

              Wainjilisti, Manabii, na Wamisionari 

               (Waf. 4:11-12). 

            2. Watumishi waajiriwa. 

            3. Watumishi wa kujitolea. 

B. Haki za Mtumishi 

            1. Halmashauri kuu itatengeneza Sheria ndogo 

                ndogo za utumishi wa Kanisa. 
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 2. Watumishi waajiriwa haki zao zitazingatia             

             mikataba yao ya kazi. 

         3. Makanisa yawawekee wachungaji akiba ya  

             uzeeni katika mifuko ya hifadhi ya jamii. 

C. Wajibu wa Watumishi 

 1. Wajibu wa kila mtumishi utazingatia mkataba   

             wake wa kazi. 

         2. Kuheshimu Katiba ya PAG (T). 

 

IBARA YA 42:   NDOA 

A. Kanisa la PAG (T) linakubali ndoa kati ya  

mwanamume mmoja na mwanamke mmoja na kifo 

ndicho kitakacho watenganisha.(Mat. 19:1-6). 

B. Ndoa zisizokuwa za Kikristo na zinazokubalika 

kisheria na kibiblia zitahitaji kubarikiwa mtu 

anapokuwa mshirika wa PAG (T). 

IBARA YA 43:   MAPATO NA MATUMIZI YA PESA 

A. Njia za mapato 

 1. Sadaka .2. Zaka (Fungu la kumi). 3. Michango.    

    4. Wafadhili naMiradi. 
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B. Matumizi 

  Matumizi ya pesa yatazingatia taratibu zilizopo   

         katika ngazi na idara husika kama inavyoelekezwa     

         na Halmashauri kuu. 

 

IBARA YA 44:   SHERIA NDOGO NDOGO 

   A. Mikutano na vikao vyote vya Kanisa la PAG (T) 

  vyaweza kutengeneza taratibu za amri na mikataba 

       katika vikao; ila amri hizo na mikataba hiyo isiwe 

       kinyume na Maandiko Matakatifu, Katiba ya 

       PAG(T), na Kanuni ya Imani  na Ushirika. 

  B. Sheria ndogo ndogo ambazo zitatungwa na Baraza  

       lolote lazima  zithibitishwe na ngazi iliyoko juu yake. 

IBARA YA 45:   MAREKEBISHO YA KATIBA 

A.  Marekebisho ya Katiba ya PA (T) yaweza  kufikiriwa   

 kufanyika kutoka katika Halmashauri       

 Kuu,Halmashauri ya Jimbo,na Halmashauri ya   

 wilaya. 

B. Marekebisho hayo yakishatayarishwa na 

         Halmashauri  Kuu ndipoyatapelekwa katika Baraza 

         la Waangalizi kisha Mkutano Mkuu na kupitishwa 

         kwa kura ya theluthi mbili (2/3) ya wajumbe 

         waliohudhuriana kupelekwa Wizarani kwa Msajili 

         kwa hatua za mwisho. 
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KATIBA YA PAG (T) YA MWAKA 2017. 

KANUNI CHINI YA IBARA YA 44. 

UTANGULIZI 

Pentecostal Assemblies of God (T) ni kanisa lenye Imani 

ya Kipentekoste. Kanisa hili linaendesha shughuli zake 

kwa kufuata Neno la Mungu, Katiba na Sheria ndogo 

ndogo (kanuni), ambayo iko katika Sura ya 5 Ibara ya 44. 

 

SEHEMU YA KWANZA:   UFAFANUZI WA IBARA ZA 

KATIBA. 

 

Sura ya  2 - Ibara ya 10 B (1). 

Mkutano mkuu utawathibitisha Wadhamini 

waliopendekezwa na Halmashauri kuu kwa njia ya 

kusema ndiyo au hapana, endapo utata ukitokea watu 

wanyoshe mikono na kuhesabiwa. 

Sura ya  2 - Ibara ya 10 E (1) na G (8). 

Sifa za mjumbe: Mwanamke Mtumishi aweza kuwa 

Mdhamini. 

Mjumbe wa Baraza la Wadhimini atakoma kuwa 

Mdhamini akikoma kuwa mshirika wa PAG (T). 
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Sura ya  3 - Ibara ya 11 (F). 

Kamati ya Idara husika itapendekeza majina matatu ya 

wagombea ngazi ya taifa na kuyaleta mbele ya Baraza la 

Waangalizi na baada ya kujadiliwa na yakikubalika  

yataenda mbele ya Mkutano mkuu ili yapigiwe kura. 

Sura ya  3- Ibara ya 11 (i). 

Mkutano Mkuu utatangazwa na Halmashauri kuu kupitia 

miniti za Halmashauri kuu kama njia kuu kwa muda 

usiopungua miezi mitatu au siku tisini, na utaratibu huu 

utatumika kwa ngazi ya jimbo na wilaya. 

Sura ya  3 - Ibara ya 14 A (4), B (4). 

Kwa mujibu wa Ibara ya 14 A (4), na B (4), “Kuwekewa 

mikono” ni Kusimikwa mchungaji kwa kazi maalumu. 

Sura ya  3- Ibara ya 15 (B) 2. 

Katika Katiba hii Ibara 15 (B), 2; neno Wenzi” 

linamaanisha mke au mume Mshirika. 

Sura ya  3 - Ibara ya 15 (B) 7. 

Askofu wa Jimbo aliyeko madarakani ndiye 

atakayesimamia chaguzi za wilaya zilizoko jimboni 

mwake na atasimikwa siku ya pili baada ya uchaguzi. Na 

mtiririko huu ndiyo utafuatwa toka ngazi ya Taifa hadi 

wilaya. 
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Sura ya  3 -Ibara ya 17  (c) (3,4). 

1. Mchungaji atateua Wazee, Mashemasi, Viongozi wa 

Idara, Katibu na Mhasibu miongoni mwa washirika 

wa kanisa na kuthibitishwa na Mkutano mkuu wa 

kanisa. 

2. Na endapo kutakuwa na nafasi za wazi, Mchungaji 

 anaweza kuteua kwa kujaza nafasi na kuthibitishwa 

 na Baraza la wazee. 

    3. Sifa zao zitakuwa sawa na (1Timotheo 3:8-13, 

 Matendo 6:3-6). 

    4. Kamati ya Kanisa ni Mchungaji, Wazee, na Viongozi 

 wa Idara za Kanisa. 

    5. Kumsaidia/Kumshauri Mchungaji katika kuliongoza 

 kanisa ili kufikia ufanisi. 

    6. Wazee wanaweza kuendesha ibada ya mazishi kwa

 maelekezo ya Mchungaji. 

    7. Kamati/Wazee wa kanisa hawana mamlaka ya 

 kumuwajibisha Mchungaji. 

    8. Muda wa wazee kukaa madarakani ni miaka miwili 

       (2)lakini Mchungajiaweza kufanya mabadiliko akisha 

        uriana na kamati ya Kanisa. 

    9. Mzee wa kanisa ataondolewa kwenye nafasi yake 

 na Mchungaji kwa kushirikisha kamati ya Kanisa. 

    10. Mzee wa kanisa atawajibika kwa Mchungaji na  

             kwa  Kamati ya Kanisa. 
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Sura ya  4 - Ibara ya 32 a (7). 

SIFA ZA KUSIMIKWA KWA MCHUNGAJI 

1. Awe amezaliwa mara ya pili. 

2. Amebatizwa kwa maji mengi. 

3. Amepokea ubatizo wa Roho Mtakatifu. 

4. Awe na ushuhuda mwema katika nyumba yake 

     na watu wengine. 

5. Awe amemaliza masomo ya shule ya Biblia. 

6. Awe ameongoza Kanisa au huduma kwa muda 

            wa miaka miwili. 

7. Awe na ndoa ya Kikristo. 

8. Mtumishi anayetoka dhehebu lingine. 

 a) Achunguzwe na kupimwa na kamati husika. 

 b) Kamati hiyo yaweza kupendekeza asome  

             katika Chuo cha Biblia. 

Sura ya  4 - Ibara ya  32 B. 

Huduma ya Mchungaji msimikwa na Mchungaji ambaye 

hajasimikwa;   

  1. Mchungaji Msimikwa atafanya huduma zote za   

      kichungaji kama vile kutoa Meza ya Bwana, 

      kubatiza, kuweka watoto wakfu, kuendesha ibada 

      ya mazishi,isipokuwa kufungisha ndoa ambayo itabidi 

      kuombewa leseni serikalini. 
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  2. Mchungaji ambaye hajasimikwa atafanya huduma  

      zote za kiuchungaji isipokuwa  kufungisha ndoa, 

      meza ya Bwana, kubatiza na kubariki watoto. 

  3. Kwa viongozi wanaohitajika kuidhinishwa/kuthibitish-  

      wa na Mkutano au  kikao kura ya wazi ya Ndiyo au  

      Hapana itatumika na endapo utata utajitokeza         

      watanyoosha mikono na kuhesabiwa. 

 

Sura ya  5 -Ibara ya 34 (B). 

  1. Uteuzi wa majina ya wagombea utafanyika siku 

      hiyohiyo ya Mkutano Mkuu wa uchaguzi. 

  2. Hairuhusiwi kupiga kampeni katika chaguzi za kanisa. 

  3. Endapo itatokea  miongoni mwa wale sita, atateuliwa 

      kugombea nafasi yoyote ni lazima ataachia nafasi ya 

      usimamizi na mwingine ateuliwe. 

  4. Nafasi ya Askofu Mkuu: Majina matatu       

      yatapendekezwa kwa ajili ya nafasi ya Askofu Mkuu 

      katika Mkutano Mkuu. Kama ilivyo kwa Askofu  Mkuu 

      ndivyo itakuwa kwa Makamu Askofu Mkuu. 

  5. Nafasi ya Katibu Mkuu na Naibu Katibu Mkuu itafuata 

      utaratibu uliotumika kwa nafasi ya Askofu Mkuu na  

      Makamu wake. 
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  6. Utaratibu huu utafanyika kwenye kuwapata Wajumbe 

      wa Mkutano Mkuu, na Kamati za Idara zitateua   

      watatu      na kuleta mbele ya Baraza la Waangalizi. 

Sura ya  5- Ibara ya 35 (B). 

Kila kamati ya idara itaandaa Mwongozo wake wa 

utendaji kazi na mwongozo huo ni lazima uidhinishwe na 

Halmashauri Kuu. 

Sura ya  5- Ibara ya 36 (A-B). 

Kanisa la PAG (T) litaendesha huduma za jamii kwa 

ngazi zote za kanisa na kila ngazi itakuwa na ukaguzi 

wake, kuanzia Taifa hadi Kanisa la mahali pamoja. 

Sura ya  2 - Ibara ya  10 (C), 3,4; na Sura ya  2 Ibara ya 

37 (A-K). 

Kumbukumbu, nyaraka, na hati halisi za mali zitatunzwa 

katika Kabati maalumu Makao makuu chini ya uangalizi 

wa Wadhamini. 

Sura ya  5- Ibara ya  38 ya (A-C). 

Ngazi zote za Kanisa zinaruhusiwa kuwa na mahusiano 

na Mashirika mengine au mtu kwa  kujiletea maendeleo. 
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Sura ya  5- Ibara ya  39 (A). 

Kanisa la PAG (T) katika ngazi zote na idara zake 

zaweza kuanzisha vyombo vya mawasiliano kwa 

kuzingatia Katiba na vitakuwa chini ya Halmashauri kuu. 

 

Sura ya  5- Ibara ya  41 (B). HAKI ZA WATUMISHI. 

Ijapo utumishi huu niwakujitolea, lakini watumishi hawa 

watakuwa na  haki zifuatazo. 

1. Posho za watumishi wote wa PAG(T) zitapangwa na 

 ofisi ile wanayotumika, isipokuwa kwa Wachungaji    

 kamati ya kanisa yaweza kutumia utaratibu wa 

 asilimia sabini (70%) au kumpangia Mchungaji 

 posho ya kila mwezi. 

2. Mtumishi ambaye ni Mchungaji, atasimikwa kwa ajili 

ya huduma. 

    3. Mtumishi atapata Kitambulisho pale anapotumika. 

    4. Mtumishi anatakiwa kujiunga na Mfuko wa huduma. 

    5. Mtumishi ataingizwa kwenye mifuko ya huduma za 

        jamii sawa na taratibu za ofisi anayotumika. 

    6. Kanisa laweza kumjengea mtumishi nyumba binafsi 

      kununuliwa usafiri nakusaidiwa watoto kupata elimu  

       na misaada mengineyo kwa kadri ya uwezo wa 

       Kanisa  analoongoza. 
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   7. Wagane na wajane wa watumishi waweza   

        kusaidiwa     kwa jinsi ofisi itakavyoona ni vema. 

   8. Watoto yatima ambao wazazi wao walikuwa 

       watumishi waweza kusaidiwa kutegemeana   

       na uwezo wa ofisi     ambayo wazazi wao walikuwa     

       wanatumika. 

   9. Mtumishi anaposimikwa atapata hati ya Ukiri,      

       Kusimikwa (Certificate of Ordination) kwenye nafasi 

       aliyochaguliwa. 

 10. Mtumishi ambaye amechaguliwa anapomaliza 

      utumishi wake kwenye nafasi ile akiwa amepiga vita 

      vizuri na kuilinda imani atatunukiwa cheti cha Shukra 

      ni kwa utumishi wake (Award/Certificate of 

      Appreciation). 

Sura ya  5 -Ibara ya  42. 

  1. Mchungaji anaweza kufungisha ndoa kama amepata  

      Leseni ya usajili wa ndoa kutoka Serikalini. 

  2. Mshirika au Kiongozi wa kanisa la PAG (T) 

      haruhusiwi kuoa au kuolewa na mtu mwenye imani 

      tofauti na imani ya Kipentekoste. 

  3. Mwanaume ambaye ana mke zaidi ya mmoja,  

      atabakia kanisani kama mfuasi   na mke halali ni yule 

      wa kwanza, na wake zake wengine watakuwa       

      wafuasi. 
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 4. Kanisa la PAG (T) haliruhusu ndoa ya jinsia moja. 

 5. Msajili wa ndoa atatakiwa kufuata taratibu za Serikali 

     wakati wa kufungisha  ndoa. 

 6. Ndoa itasimamiwa na wadhamini (Mashahidi) ambao 

     ni Mme na Mke wake  ambaye ndoa yao ina 

     ushuhuda mzuri na wawe wanatoka kanisa la 

     kipentekoste. 

 7.  Mwanamume na mwanamke wanaokusudia kuoana 

     washauriwe kupima afya. 

 8. Taratibu zote za ndoa na sherehe zitazingatia Maadili 

      ya kikristo. 

 9.  Mafundisho ya ndoa kwa wanaokusudia kuoana      

      yapewe muda wa kutosha. 

 10.Taratibu za Mahari ni jambo linalohusu wazazi lakini 

      lizingatie Maadili yakikristo. 

 

Sura ya  5 - Ibara ya  43 (a) (b). 

1. Mwaka wa Fedha wa kanisa la PAG (T) utaanza 

    Januari hadi Desemba. 

2. Kila Kiongozi, Mshirika, na Mfuasi anawajibika kutoa 

    Sadaka na Fungu la kumi la mapato yake yote kwa 

    uaminifu, mapato yanayotokana Fedha, Mazao, Mifugo 

    na mengineyo. 
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3. Wale ambao sio waaminifu katika ulipaji wa mafungu 

    ya kumi watachukuliwa hatua na kamati husika. 

4. Kutakuwa na Mtunza fedha kwa ngazi zote za uongozi 

    wa PAG (T), na atahakikisha kwamba anatunza 

    kumbukumbu zote za fedha, sawa na taratibu za fedha 

     na zitakuwa wazi kwa kukaguliwa/ukaguzi. 

5.  Katika ngazi ya Taifa, Jimbo na Wilaya fedha zote 

     zitawekwa benki, ila katika ngazi ya Asembli/Kanisa 

     ikiwezekana. 

6.  Kiongozi yeyote hana mamlaka ya kutumia fedha au 

     kukaa na fedha bila idhini ya kamati husika. 

7.  Sadaka na Mafungu ya kumi zitahesabiwa kila 

     zinapotolewa na watu wasiopungua wawili na 

     kuwekwa kumbukumbu kabla ya kuwasilishwa kwa     

     Mhasibu. 

8.  Mtunza fedha katika ngazi yeyote atatoa migawo,   

     na posho za watumishi kwa wakati itakavyowezakana. 

9.  Kila ngazi inawajibika kutoa taarifa ya fedha (mapato   

     na matumizi) kama ilivyopangwa na kamati husika. 

10.Sadaka ya malimbuko, shukrani na nadhiri ni ya 

     mchungaji haitaingizwa kwenye migawo ya kanisa 

     isipokuwa pale ambapo kuna maelekezo mengine. 

11.Ngazi yeyote ya uongozi haina mamlaka ya kukopa 

     kwenye taasisi bila kibali cha Baraza la Wadhamini. 
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Sura ya  5- Ibara ya  44. 

Sheria ndogo ndogo maana yake ni Kanuni. 

Sura ya  5 - Ibara ya  45. 

Baada ya Mkutano Mkuu kupitisha Marekebisho ya 

Katiba yatapelekwa Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi 

kwa Msajili wa Vyama kwa ajili kusajiliwa hapo ndipo 

yataanza kutumika pamoja Sheria ndogo ndogo. 

SEHEMU YA PILI:  MENGINEYO. 

 

1. Shule ya Biblia/Chuo cha Biblia ambayo Mchungaji 

     wakanisa la PAG (T) anatakiwa asome ni ile 

     inayotambuliwa na Halmashauri kuu. 

2. Kiongozi wa ngazi ya juu anaweza kuingia kwenye 

     kamati zilizoko chini yake ikilazimu kwa ajili ya kuleta 

     ufanisi wa kazi. 

3. Mchungaji kiongozi aweza kuteua Mchungaji msaidizi 

     baada ya kujadiliana  na baraza la wazee. 

4.  Mchungaji Msaidizi atafanya kazi anayopewa      

     na Mchungaji kiongozi na hana mamlaka ya kuitisha 

     kikao chochote bila idhini ya mchungaji kiongozi. 

5.  Mchungaji Msaidizi awe amemaliza masomo ya Shule 

     ya biblia. 
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6.  Kiongozi/Mchungaji wa PAG (T) haruhusiwi kugombea 

     nafasi yeyote ya  kisiasa na akifanya hivyo atakuwa 

     amejiondoa katika nafasi ya uongozi/uchungaji. 

7. Muda wa kipindi cha Makabidhiano kwenye ngazi ya 

     Taifa, Jimbo na Wilaya ni mwezi moja. 

8. Kutakuwa na Fomu  iliyoandaliwa Halmashauri Kuu 

     kwa ajili ya Makabidhiano kwa ngazi zote. 

9. Fomu hiyo Makabidhiano itajazwa na anayekabidhi   

     na kusainiwa na anayekabidhiwa, anayekabidhi na 

     msimamizi wa Makabidhiano. 

10.Baada ya uchaguzi mkuu, katika kipindi cha miaka 

     minne. Wilaya itafanya mikutano miwili, Jimbo moja, 

    Taifa moja wa uamsho kabla ya Mkutano Mkuu wa 

     uchaguzi. Mwaka wa Uchaguzi mkuu hakutakuwa na 

     mikutano kwa ngazi Taifa hadi wilaya. Idara zote 

     kwenye ngazi ya Wilaya, Jimbo,Taifa zitafanya vivyo  

     hivyo. 

11.PAG (T) itatoa vyeti vifuatavyo: 

a) Cheti cha Msimikwa. 

b) Cheti cha Ubatizo. 

           c) Cheti cha Kubariki watoto. 

           d) Barua ya Safari. 

           e) Cheti cha Uongozi. 
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       f)  Cheti cha Shukrani (Award Certificate of              

           Appreciation). 

       g) Cheti cha Ndoa. 

       h) Cheti cha ushirika. 

12. Halmashauri kuu ya PAG (T) itatoa Vitambulisho  

      vifuatavyo: 

       a) Vitambulisho vya Wachungaji na wenzi wao. 

       b) Vitambulisho vya Viongozi. 

       c) Vitambulisho vya Watumishi waajiriwa. 

13. Watoto wa Watumishi /Wachungaji watakuwa na  

       mikutano yao ya pamoja katika ngazi ya Wilaya, 

       Jimbo na Taifa, wakipata mafundisho ya kiroho. 

14. Kila Kanisa litakuwa na mashemasi kutegemeana 

       na ukubwa wa kanisa. 

       a ) Watateuliwa na Mchungaji. 

       b) Sifa zao zitakuwa sawa na (1Timotheo 3:8-13,  

             Matendo ya Mitume 6:3-6). 

       c)  Kazi za mashemasi. 

i.   Kusimamia ibada. 

ii.   Kuhesabu sadaka wakisimamiwa na  Mhasibu. 

iii.  Kuelekeza wageni. 

iv.  Kuelekeza watu mahali pa kukaa. 

 v.  Kuona mazingira ya kanisa yapo vizuri na    

     salama. 
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 vi.  Kusimamia utulivu wa ibada. 

 vii. Watawajibika kwa Mchungaji. 

viii. Watadumu kwa miaka miwili. 

 ix. Mchungaji kiongozi aweza kumwondoa Shemasi  

      muda wowote akishirikiana na kamati ya kanisa. 

15. Kanisa la PAG (T) linaruhusu wanawake kutumika   

      katika huduma zote sawa na wito wao, wale wenye 

      wito watawekwa wakfu kwa utumishi isipokuwa kwa 

      wale wenye huduma ya uchungaji hawataruhusiwa 

      kufanya mambo yafuatayo: Kufunga ndoa, 

      Kushirikisha meza ya Bwana, Kubatiza, Kuweka 

      watoto wakfu, waweza kuendesha ibada ya mazishi. 

16. Kila uongozi katika ngazi zote kutakuwa na kitabu 

      chenye Orodha ya Samani au mali walizonazo kila 

      mwaka. 

 17.Wachungaji/Watumishi wote wa PAG (T) wanapaswa 

      kujaza fomu ya “Makubaliano ya huduma kati ya 

      Wachungaji na Kanisa”. 

 

 18. PAG (T) inakubali kuwepo na Uhamisho kwa Wachu 

       ngaji/Watumishi na hakuna sheria ya kuhamisha 

       Wachungaji/Watumishi bila sababu. Sababu za 

       Uhamisho kwa watumishi ni: 

       a) Mchungaji mwenyewe kuomba kuhamishwa. 
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       b) Ikiwa hali ya kiafya ni mbaya kutokana na hali ya 

           hewa ya mahali alipo na uthibitisho wa cheti cha 

           daktari utahitajika. 

        c) Kamati husika kuona haja ya kupeleka 

            Mchungaji mwingine ili kuiponya  kazi ya 

            mahali pale. 

        d) Huduma yake kuhitajika mahali pengine. 

        e) Gharama ya Uhamisho zitalipwa na kamati amb   

            ayo inamuhamisha Mchungaji. 

        f) Kamati yoyote isimhamishe Mchungaji 

           kama haina gharama za uhamisho. 

       g) Mtumishi akifikia umri wa miaka 60 asihamishwe 

           /kuondolewa katika kanisa analoongoza mpaka 

           pawepo sababu maalumu isiyozuilika. 

       h) Mchungaji akihamishwa apelekwe kwenye   

           kanisa lenye hadhi sawa au inayokaribiana na   lile  

           ambalo akilichunga. 

       i)  Gharama ya uhamisho itatolewa na kamati          

           husika kwa maelewano na Mchungaji               

           anayehamishwa zitakuwa: 

i. Nauli kwa Mchungaji, Mwenzi wake, Watoto na 

Mfanyakazi. 

ii. Mizigo aliyonayo Mtumishi bila Mifugo. 

iii. Gharama za kuhamisha watoto shuleni na 

 kuwatafutia shule. 

iv. Chakula cha njiani. 
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19. Watumishi/Wachungaji wa PAG (T) waweza kustaafu. 

a) Kanisa laweza kumsaidia kila mwezi kadiri 

     iwezekanavyo. 

 b) Aweza kukatiwa bima ya afya. 

20. Kanisa la PAG linaruhusu kuvaa kola kwa 

         Wachungaji wake, shati nyekundu  ni kwa 

         maaskofu na shati nyeusi au zambarau ni kwa ajili 

         ya Wachungaji. Hata hivyo ni muhimu sana 

         mchungaji avae kwa unadhifu kutegemeana na 

         mazingira ya huduma yake. 


